.
Việt Di Trú - Thay Lời Muốn Nói
1 ... 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10 ... 121 - bottom
NHỚ VỀ MẸ

Đôi lúc suy nghĩ về gia đình, về cha, về mẹ, tôi nhận ra một điều mà trước nay, những sự ấy chỉ thể hiện bằng lý trí, bằng hiểu biết mà thôi, đó là tình yêu không lời.
Mẹ tôi không nhiều lần nói là mẹ yêu con. Không nói nhưng có phải là không yêu? Nếu không yêu thực sự, mình có ngày nay?

Cách thức yêu của mẹ không phô trương, nhưng âm thầm. Cách thức diễn tả tình yêu của mẹ là từng phút, từng chút lo lắng cho tôi.

Bắt dầu từ những giọt sữa ấm áp, những chén bột nóng, những chén cơm ngon được đổi bằng mồ hôi và gian khó. Tới chuyện quần áo sách tập đến trường, hoặc khi tôi bị bệnh thì bệnh viện, thuốc men là bạn, là niềm hy vọng giúp tôi bình phục, mẹ tìm, mẹ hỏi nhiều người để gặp được thầy thuốc giỏi lo cho tôi.

Chưa hết , mẹ giờ vẫn còn lo, lo tất cả vì tương lai, sự nghiệp của tôi.

Và dường như mẹ không hề có ý mong tôi mau lớn để phụng dưỡng mình, nhưng tôi chỉ đọc được là mẹ mong con khôn lớn, sống tốt đời đẹp đạo, thành đạt và sống tự lập, đứng vững trước phong ba cuộc đời, như thế là Mẹ mừng lắm rồi. Hãy cố gắng lên nghe con.

Bây giờ, thỉnh thoảng tôi gọi điện về thăm gia đình thì câu đầu tiên của mẹ bao giờ cũng là :

Con có khoẻ không, có chuyện gì không con?

Chỉ vài từ thôi, nhưng giọng nói xuất phát từ tận đáy lòng, bằng cả trái tim yêu thương làm cho tôi cảm nhận là mình vẫn mãi được mẹ yêu, quan tâm không chỉ lúc còn trẻ thơ thôi.

Mẹ ơi, con yêu mẹ. Con cũng chỉ nói thế thôi, là con yêu mẹ nhiều.

257364 top -
Cám ơn

257453 top -
Lời Người Ngoại Đạo

Thùy Dương - Tuấn Ngọc

Image

257459 top -

LỠ HẸN NHỮNG LỜI HỨA! (gửi ông xã)

Lại thêm một mùa giáng sinh đến, cái không khí rộn ràng, nhộn nhịp ở ngoài đường càng khiến em cảm thấy lẻ loi hơn.
Hòa mình vào dòng người xuôi ngược bỗng thấy lòng trống trãi và rồi...lại nghĩ đến anh!

Vào những thời khắc như lúc này, cái cảm giác một mình càng cô đơn hơn bao giờ. Lắm lúc tự nhủ rồi tất cả sẽ qua và những điều tốt đẹp sẽ đến, vậy mà vẫn không nguôi nỗi buồn!

Đã hơn 5 năm gắn bó với nhau, thế nhưng thời gian được gần nhau chẳng là bao. Cho đến hôm nay tất cả vấn đang ở phía trước với một dấu chấm hỏi mà lắm lúc mình cũng chưa tìm ra câu trả lời, vậy nên cứ mỗi dịp lễ nào đó, khi gửi những lời chúc cho nhau mình lại hứa là vào những dịp này năm sau sẽ bên cạnh nhau và cùng chia sẽ những khoảnh khắc này. Thế nhưng...thêm một lần nữa mình lại lỡ hẹn, lại thất hứa cùng nhau!

Bây giờ ở nơi xa đó, chắc anh cũng đang có những suy nghĩ như em, cũng trống trãi, cũng cô đơn, cũng ao ước... cũng đang nghĩ về những lời hứa và... sự lỡ hẹn.

Em... cô đơn... đành mang theo anh trong trái tim mình để bình yên, để hạnh phúc, để không lẻ loi, để không xa cách...dù mình đang xa cách... mà nỗi nhớ đến quay cuồng!

Có chăng ở nơi ấy anh cũng vậy. Bởi vì anh cũng đang mong nhớ em... mình mong nhớ nhau!!!

Em và anh vẫn chưa biết đến bao giờ mình sẽ được nhìn thấy nhau mỗi ngày, bởi vì mình yêu thương nhau nhiều lắm, thế nhưng cuộc sống không luôn thuận theo nhũng gì mình muốn, càng nhiều thử thách lại càng thấy yêu thương nhau nhiều hơn.

Giáng sinh lại đến, lời hứa năm trước rằng giáng sinh này sẽ được bên cạnh nhau vẫn chưa thực hiện được.

Mình sẽ cũng cố gắng vượt qua thời gian này anh nhé! Ngay khi em cần có anh bên cạnh để cho em thêm nghị lực thì em vẫn đang cố gắng cười và động viên anh. Bởi em luôn tin một ngày vui rồi sẽ đến, hãy vững lòng lên anh nhé! Giáng sinh này em lại gửi đến anh những lời chúc tốt đẹp nhất, lại cầu mong một năm mới khởi đầu cho những điều tốt đẹp sẽ đến với vợ chồng mình, em lại hứa rằng Giáng sinh năm sau mình sẽ bên cạnh nhau cùng đón một đêm Giáng sinh ấm áp, nhưng em hi vọng đây là lần cuối cùng mình thất hứa cùng nhau... và lời hứa năm này sẽ sớm thành hiện thực.

Em vẫn biết rồi sẽ chờ đợi, và có khi cũng sẽ thất hứa nữa, nhưng mình vẫn sẽ chờ đợi và sẽ cố gắng, bởi vì chúng mình yêu thương nhau, ông xã nhé!

257537 top -

Tâm sự của Hanhnguyen thật là cảm động, cám ơn Hanhnguyen.

Tặng Hanhnguyen cùng OX

257545 top -
@hanhnguyen

Mùa đông này ko chỉ có vợ chồng hanhnguyen buồn đâu.bên cạnh còn rất nhiều người trong đó có chulambi. nếu bạn qua caffe music nghe bài ĐÊM ĐÔNG thì thấy nguyên hình ảnh 1 chulambi đang co ro hồi tưởng đó
chúc bạn 1 giáng sinh an lành đầy ơn phước

257551 top -

@hanhnguyen,

Em viết lên những cảm xúc thật của mình, rất gần gũi và chân thành.

Cầu mong Giáng Sinh năm sau vợ chồng em sẽ cùng nhau đi lễ, tay trong tay ngập tràn hạnh phúc.

* hanhnguyen dạo này post bài đẹp hơn rất nhiều.
(sao hổng thấy admin vô khen dị ta?)

257565 top -
@ Anh Lãng,

Đúng là tình yêu đối với hai đấng sinh thành thì không có bút viết nào tả xiết đâu anh. Hồi xưa, chưa lập gia đình thương mẹ, thương cha dù thiêng liêng nhưng chưa sâu đậm và trọn vẹn. Sau này khi có chồng , con với bao nhiêu hoạn nạn thăng trầm, nhứt là con mình phải lấy bệnh viện làm nhà, thuốc làm cơm, bao lần vô máu rồi thay máu. Nước mắt nhiều lắm, đau khổ đến tận tâm cang rồi lại nghĩ tới công ơn cha mẹ ngày xưa cực khổ chăm mình (và tận bây giờ cũng lo lắng dõi theo từng bước con đi) mà kính mến vô cùng.

257655 top -

Những tâm sự của teresamyduyen thật là hay và xúc động.

Tặng teresamyduyen

257690 top -
@Anh Vũ,

Cảm ơn anh ,người bạn tốt đã chia sẽ cùng em.

257705 top -
:)

257709 top -
Anh Lãng, có người nở lổ mũi lắm nà. Chúc anh bình an và hạnh phúc.

257719 top -

@Hanhnguyen,

Ngày mai, trời lại sáng!

Hãy vững tin và cố lên em nhé!

Nếu thấy buồn và cô đơn, hãy tựa vào đôi vai gầy của chị nè.

Thương tặng Hanhnguyen Tình Yêu Vĩnh Cửu!

Image

257745 top -

@quangvu!

Cảm ơn anh Vũ nhé, bài "Mãi yêu" này là bài ruột của em đó, hihi, và em cũng rất thích bài này.

@chulambi!

Anh Chulambi ơi!

Chắc tại anh Chulambi không để ý, HN cũng nằm co ro cách đó không xa mà.

@chauongco+chị phượng!

cái thời gian vợ chồng em gắn bó với nhau cũng đã trải qua khá nhiều sóng gió, những lần tưởng đã tan vỡ, những tình cảm, những lần nắm tay động viên nhau cùng vượt qua sự không đồng tình của gia đình...... sự chờ đợi, hi vọng rồi lại tuyệt vọng.Nhưng có lẽ với vợ chồng em, tất cả sẽ là những sự thử thách, và càng trân trọng quý giá hơn khi được đoàn tụ cùng nhau, em hiểu "hanh phúc chứa đựng cả sự buồn phiền, nước mắt, chờ đợi, hi vọng và cả niềm tin, hạnh phúc không tự đến, mình phải đi tìm, phải gìn giữ, phải nâng niu."

Em sẽ mãi ghi nhớ cái khoảng thời gian thử thách này, để trân trọng và giữ gìn tất cả.

Chị Phượng ơi, cái hôm off line đó em gặp chị thấy chị hình như có mập lên, nên bi giờ em tự vào vai chị mà không thấy vai gầy nữa rồi, em cảm ơn chị nhé!

Em cảm ơn lời chia sẽ và lời chúc của chị Chauongco, em cũng cầu chúc giáng sinh an lành đến với gia đình chị.

@anh Lãng!

Cảm ơn anh Lãng, giáng sinh buồn em ghé quán anh Vũ uống cafe cho đỡ buồn vậy, mời anh Lãng ghé luôn nhé!

@Cô evangeline!

HN cảm ơn cô đã gọi phone chia sẽ với HN, cảm ơn cô thật nhiều và cầu chúc một giáng sinh ấm áp và hạnh phúc đên với gia đình cô(lúc đang mải mê nói chuyện HN quên mất nên post lên đây, hi vọng cô không trách hihih)

257762 top -

Hanhnguyen wrote:Chị Phượng ơi, cái hôm off line đó em gặp chị thấy chị hình như có mập lên,

Em ui, kể từ ngày Về Thăm Quê Mẹ Quê Cha chắc có lẽ chị vui hơn nên ăn ngon, ngủ yên và béo lên! Hic...

Ờ, vậy thì em tựa vai chị êm hơn hỉ?

257768 top -
Việt Di Trú - Thay Lời Muốn Nói
1 ... 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10 ... 121

Image

Nhạc
. Mùa thu tình yêu
. Sao em nỡ vội lấy chồng
. Kỷ niệm bỏ quên
. Mãi yêu
. Bóng cả
. Người Thầy

. Phật ở đâu?
. Người Thầy - Đôi dòng tâm sự

. Xin lỗi chân dài
. Bước chân
. Lỡ hẹn những lời hứa

. Trong mưa có nắng
. Mùa thu nơi tôi
. Noel buồn
. Cậu bé và cây táo

. Thư gửi Mẹ
. Nhớ về Mẹ
. Đơn giản hãy gọi người là Mẹ
. Quẳng gánh lo đi mà vui sống
. Nốt lặng mùa thi

. Hãy nhìn đời như một ly cocktail
. Ngày mai tươi đẹp
. Nhớ
. Ga cuối
. Hoa hồng tặng Mẹ
. Mẹ ơi, con xin lỗi Mẹ
. Nến
. Phép màu hết bao nhiêu?
. Vẫn là cà phê

. Mùa Xuân năm cũ

Cập nhật ngày 20/10/2012
PayPal về email:
thuquy.vietditru@gmail.com

Chi phiếu gửi về:
Jimmy Ton
4369 46 St.
San Diego, CA 92115

Việt Nam chuyển tới:
Phạm Thị Tuyết Phượng
Số tài khoản: 4973099
ACB Châu Văn Liêm, TPHCM

Ý kiến về Quỹ VietDitru

*THÔNG TIN QUAN TRỌNG: Do tình hình dịch COVID-19 diễn biến phức tạp, từ ngày 19/3, Đại Sứ Quán và Lãnh Sự Quán Hoa Kỳ sẽ ngừng phỏng vấn cấp xét thị thực. Toàn bộ lịch hẹn từ ngày 19/3 trở đi sẽ bị huỷ. Xem thông tin chi tiết

Image
Image