.
Thành viên Việt Di Trú Đồng Nai
1 ... 34, 35, 36, 37, 38, 39 - bottom
Minh dân biên hoà đây

503447 top -
Hồ sơ dc chấp thuận rồi vui quá bà con ơi, mới nộp hôm tháng 4 năm nay mà giờ đã được chấp thuận rồi.
Có ai cho mình chút thông tin đi, xưống Tư Pháp Đồng Nai gặp chị mẹc nào làm Lý Lịch Tư Pháp hen, cần giấy tờ gì bà con? Và lệ phí nữa... À mà Đồng Nai mình làm Lý Lịch Tư Pháp bao lâu có hen? Ai đi trước truyền đạt cho mình nha. Cảm ơn nhìu nà muazhhhhhhhhh.chúc cả nhà dzui dzẻ hén!

518180 top -
Hi Nuhoanglolem
nếu đã có số điện thoại ở đó bạn cứ gọi mình, mình sẽ cho thông tin

Thân chào

518316 top -
Nuhoanglolem: sướng nhé được app rồi, mình tháng 7 nên vẫn phải chợ hồ sơ bạn là WAC hay là EAC thế. nôn ghê lưôn hihihi

518378 top -
hienminh245: bạn làm ở sở tư pháp đông nai àh?

518379 top -
Lọ Lem đã xưống STP Đồng Nai hôm nay rồi, cám ơn hienminh. Lolem yêu cầu Lý Lịch Tư Pháp số 2, và 2 bản. Lệ phí 200k.
Tháng 7 vừa rồi mới nộp hả dangvan? Ko sao đâu, nghe nói giờ mau lặm hôm qua mới đọc 1 HS, nộp tháng 5 hay 6 gì đó mà củng dc app rồi, chắc sắp tới dangvan mà, HS của mình là WAC

518401 top -
Hi Nuhoanglolem

Hs mình cũng nộp tháng 4/13 mà tới giờ vẫn chưa có tin tức gì, buồn ghia zị đoá, tời giờ là gần 5 tháng rùi, còn 2 tuần nữa thui là tròn 5 tháng, check case thì vẫn thấy đang ở bước Reitinal Review. Mã hs mình là MSC...

518550 top -
kitten: hồ sơ của bạn là F2A hay là CR1?
Bạn có nick yahoo ko? mình là EAC

518592 top -
Hi dangvan88

Hs của kitten là CR1, những hs nộp 2012 sao thấy đc app nhanh lắm mà hs 2013 chạy lâu quá, mà cũng hổng hiểu sao có người cũng nộp 2013 luôn thì hơn 1 tháng đc app, có người nộp sau hs của kitten mà đã có app rùi, có phải nhanh hay chậm còn tùy vào từng bang nữa ko?

Nick yh của kitten: hathuy85

518650 top -
Mình củng nghe nói là tùy từng tiểu bang nhanh chậm khác nhạu Nhưng đừng lo quá, tất cả bây giờ nhanh hơn xưa nhiều, có khi tuần sau hihi.
Hôm nay bưồn quá, ông xếp của xã hứa đồng bảo trợ, xong về nhà bị bà vợ cản. Tình cảnh của LọLem thì năm 2012 xã làm tới trên 40 ngàn, năm 2011 củng đủ lưôn, kẹt cái năm 2010 cưối năm mới vô làm nên khai thuế có mấy trăm hà, nghe mấy người tư vấn nói cần giấy thuế và income đủ 3 năm nên lục đục đi tìm người đồng bảo trợ, tưởng dc rồi giờ ai dè xúi quẩy. Giờ không biết nộp đại năm mới nhất thôi có dc ko nửa , Có ai có kinh nghiệm ko? Hú dùm Lọlem cái nha. Nick NuHoangLoLem2000 ( yh)

519917 top -
các anh chị ở Đồng Nai ơi! cho em hỏi là mình làm Đăng kí kết hôn ở sở tư pháp Đồng Nai có khó khăn không?
Người ta có bắt bẻ gì mình không nhỉ?
Anh chị cho em biết nha! em cám ơn anh chị nhiều!

523472 top -
nộp HS chưa? Bắt bẻ là bắt bẻ gì? Nếu mưốn hỏi chi tiết quá trình thì Lh nichk NuHoangLoLem2000 ( yahoo), kể cho nghe, làm biếng gõ,
thân,

523640 top -
chào mọi người, mình ở Trang Bom- Đồng Nai. Hiện giờ mình đang làm lý lịch tư pháp, mọi ng biết khi nào thì nhận được kêt quả k, vì ngươi ta nói là sau 2 tuần gọi lại hỏi xem có chưa, có ai có kinh nghiệm làm giấy Lý Lịch Tư Pháp số 2 nhanh không chỉ mình với. rất vui khi được quen biết mng.

523697 top -
chào hien19390

Người ta đã hẹn đúng 2 tuần trên tờ giấy hẹn có ghi ngày tới nhận thì đến nhận thôi, không có cách nào làm nhanh cả.

523727 top -
Hien thân, đến ngày hẹn trên biên nhận thì mình gọi theo số DT mà họ cho trong đó, họ sẻ yêu cầu mình đọc số biên nhận, nằm gần trên bên trái, nhớ ko lầm là 5 số, nếu có họ sẻ bảo có rồi, lên lấy giao ngay, thông thường nều từ 16 tưổi đến giờ chỉ ở 1 nơi và ko có tù tội gì thì xác minh nhanh lắm, còn ở nhiều tỉnh khác nhau thì sẻ lâu.

Còn về em T41988 thì PM cho chị NuHoangLoLem2000 (YH), chị sẻ chia sẻ cho em.
Chị mới làm DKKH đầu năm nè, nhờ chị có người quen trong STP chỉ nên biết cách làm có 22 ngày là xong rồi, đơn giản lặm Em cứ pm chị sẻ chỉ cho em tất cả để em làm cho dễ, hồi đó chị chuẩn bị HS ra sao chị củng chỉ em lưôn. Ngày xưa lúc chị chưa biết, hỏi VP Luật Sư họ đòi 1500 đô đó em, củng mạy
Thân

524066 top -
Thành viên Việt Di Trú Đồng Nai
1 ... 34, 35, 36, 37, 38, 39

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Update
PayPal về email:
thuquy.vietditru@gmail.com

Chi phiếu gửi về:
Jimmy Ton
4369 46 St.
San Diego, CA 92115

Việt Nam chuyển tới:
Phạm Thị Tuyết Phượng
Số tài khoản: 4973099
ACB Châu Văn Liêm, TPHCM

Ý kiến về Quỹ VietDitru

*THÔNG TIN QUAN TRỌNG: Do tình hình dịch COVID-19 diễn biến phức tạp, từ ngày 19/3, Đại Sứ Quán và Lãnh Sự Quán Hoa Kỳ sẽ ngừng phỏng vấn cấp xét thị thực. Toàn bộ lịch hẹn từ ngày 19/3 trở đi sẽ bị huỷ. Xem thông tin chi tiết

Image
Image