.
Hồ sơ F2B - Duy Le - WAC 07154 51002
1, 2, 3 - bottom
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

Xin chào ACE Ban Diễn Đàn Việt Di Trú.
Receipt Number của mình là WAC0715451002.
Receipt Date: May 1, 2007
Priority Date: April 12, 2007.
Từ lúc nộp hồ sơ cho đến nay, mình vẫn chưa nhận được thông tin gì về số Case Number cho hồ sơ của mình. Hôm nay mình mạo muội viết thư này nhờ Các ACE trong Ban Diễn đàn. Kiểm tra giúp mình xem hồ sơ của mình đã có Case Number chưa. Kính chúc ACE luôn khỏe, và nhiều may mắn.

220865 top -

WAC- 07-154- 51002

Post Decision Activity

On July 24, 2009, we mailed you a notice that we have approved this I130 IMMIGRANT PETITION FOR RELATIVE, Fiancé(E), OR ORPHAN. Please follow any instructions on the notice. If you move before you receive the notice, call customer service at 1-800-375-5283.

For approved applications/petitions, post-decision activity may include USCIS sending notification of the approved application/petition to the National Visa Center or the Department of State. For denied applications/petitions, post-decision activity may include the processing of an appeal and/or motions to reopen or reconsider and revocations.

Ngày 24 tháng 7 năm 2009 họ đã chấp thuận đơn I 130 của nhà bạn. Có lẽ thư báo case number bị thất lạc. Có thể tìm case number bằng cách gọi NVC, nhưng giờ tổng đài đang bận. Mai bạn nhờ mọi người kiểm tra nhé.

220871 top -
Chào Bạn Cherry Nguyen.
Cám ơn Bạn đã kiểm tra và trả lời cho mình. Mến chúc Bạn luôn khoẻ và hạnh phúc.

220878 top -
Chào bạn,
Receipt number WAC- 07-154- 51002 có case number HCM 2009 733 078 và chưa tới lượt giải quyết.

221380 top -

Chào Bạn Quỳnh Như. Mình cám ơn Bạn rất nhiều. Thân chúc Bạn và ACE Ban Diễn Đàn có một ngày cuối tuần tràn ngập niềm vui nhé.

221679 top -
Xin chào Ban Điều Hành Việt Di Trú.Lời đầu tiên mình xin gởi lời chúc sức khoẻ đến với Ban Điều Hành. Kính nhờ BĐH cho mình hỏi thăm câu hỏi như sau.Em trai của mình năm nay 11 tuổi và tháng 2 tới sẽ phỏng vấn. Em trai mình được Ba Mẹ bảo lãnh đi theo diện F2A. Vậy thì khi phỏng vấn mình có được vào trong Tổng Lãnh Sự cùng với em mình hay không? Hay là em mình phãi đi vào đó 1 mình. Rất mong được nhận sự giúp đỡ của Ban Điều Hành. Xin chân thành cảm ơn.

264653 top -

Bạn trình bày với NV Bảo vệ khi xếp hàng, tôi nghĩ với em bạn còn nhỏ tuổi thì chắc chắn là họ sẽ giải quyết cho bạn vào cùng em bạn thôi (để hướng dẫn).

264659 top -

Cám ơn Bạn hotheart đã trả lời cho mình biết. Mến chúc Bạn luôn khoẻ và nhiều may mắn nhé.

264665 top -
Xin chào Ban Điều Hành Việt Di Trú.
Hôm qua Mẹ của mình nhận được 2 tờ giấy báo đóng 88$ và 230$. Cho mình xin hỏi, vậy bây giờ mình phải tiến hành làm Hộ chiếu và Lý lịch tư pháp đúng không ạ. Kính nhờ các Anh Chị trong Ban Điều Hành chỉ dạy cho mình. Mến chúc Các Anh Chị luôn Khoẻ mạnh và Hạnh phúc. Xin chân thành cảm ơn.

541101 top -

Cho mình xin hỏi, vậy bây giờ mình phải tiến hành làm Hộ chiếu và Lý lịch tư pháp đúng không ạ.
Đúng, làm càng nhanh càng tốt.

541108 top -

Dạ con cám ơn cochin và atuans rất nhiều.

541113 top -
Xin chào Ban Điều Hành Việt Di Trú.
Mình vừa mới nhận được thư mời phỏng vấn, trong đó yêu cầu mình phãi mang theo giấy khai thuế các năm gần nhất của người bảo trợ ( là Mẹ của mình) để nộp tại buổi phỏng vấn.
Xin cho mình hỏi : Các giấy khai thuế đó bắt buộc phải nộp bằng Bản gốc, hay là mình có thể đem scan gửi về Việt Nam. Sau đó in ra đem nộp cho Tổng Lãnh Sự Quán có được không ạ? Rất mong được nhận sự chỉ dạy của Ban Điều Hành. Xin chân thành cảm ơn.

561174 top -

Giấy khai thuế bản chính đã nộp cho sở thuế làm sao bạn có bản chính được? Bạn chỉ nộp bản copy và W2/1090.

561185 top -

Dạ con hiểu rồi, con cám ơn cochin nhiều.

561187 top -
Mình cũng ở diện f2b. Cho mình hỏi ngày PD của bạn là ngày mấy vậy, của mình là 15/10/2007. Cám ơn bạn

561191 top -
Hồ sơ F2B - Duy Le - WAC 07154 51002
1, 2, 3

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Update
PayPal về email:
thuquy.vietditru@gmail.com

Chi phiếu gửi về:
Jimmy Ton
4369 46 St.
San Diego, CA 92115

Việt Nam chuyển tới:
Phạm Thị Tuyết Phượng
Số tài khoản: 4973099
ACB Châu Văn Liêm, TPHCM

Ý kiến về Quỹ VietDitru

*THÔNG TIN QUAN TRỌNG: Do tình hình dịch COVID-19 diễn biến phức tạp, từ ngày 19/3, Đại Sứ Quán và Lãnh Sự Quán Hoa Kỳ sẽ ngừng phỏng vấn cấp xét thị thực. Toàn bộ lịch hẹn từ ngày 19/3 trở đi sẽ bị huỷ. Xem thông tin chi tiết

Image
Image