.
Hồ sơ K1 - anhtrieu
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

Chào bạn,

Chúc mừng bạn có thai. Thông thường, nếu bạn có con chung với người bảo lãnh thì xác suất nhận được thị thực khá cao, nhất là nếu người bảo lãnh chưa bao giờ kết hôn. Nếu nhân viên lãnh sự nghi ngờ thì họ có thể bắt thử nghiệm DNA.

Khi nộp tờ tường trình, hôn phu của bạn không cần giải thích thời gian ở trại tị nạn. Chủ yếu của tờ tường trình là xem quan hệ của hai người phát triễn ra sao và có điều nào để họ nghi ngờ là hôn nhân hay đính hôn giả hay không.

Mẫu I-134 phải kèm theo giấy khai thuế (mẫu 1040) và mẫu W-2. Tuy nhiên, nếu có tờ Tax Transcript thì không cần mẫu W-2.

Thân chào bạn. Chúc bạn gặp nhiều may mắn.

96377 top -

hello honey83
Minh cũng chuẩn bị hồ sơ K1. ong xa mình cũng ở virginia.mai mốt có thể tụi mình là hàng xóm làm bạn bè với nhau rội cho mình hỏi hồ sơ bạn tới đâu rội ah mà õ bạn tự lam hồ sơ hay nhờ luật sư,?ox mình ở đường reston. chúc bạn may mắn nhé
Phonglan

156802 top -
Chào honey84, mình trả lời bạn việc 2 người cùng họ. Không phải ai cùng họ cũng đều bị nghĩ là có quan hệ họ hàng đâu bạn. Mình và ox mình cũng cùng họ, nhưng khi PV người ta chỉ hỏi là có họ hàng không? mình trả lời : Không, tôi là người Bắc, anh ấy là người Nam, sao họ hàng đươc. Họ hỏi tiếp : Vậy có quan hệ thông gia không? mình cũng nói khộng. Họ chẳng đòi khai sinh cha mẹ gì cả. Nhưng nếu bạn có sẵn thì cứ để đấy , người ta có yêu cầu thi hãy nộp . Thường những người bị đòi cung cấp khai sinh cha mẹ là vì trong hồ sơ họ cùng quê quán đó bạn.
Chứng cứ thì bạn cũng không nên quá lo , có người xách cả mấy ký lô e-mail, text messenger , mà họ có thèm coi đâu . bạn có tuy ít nhưng "chất lượng" là đủ rồi nhất là bạn đang có baby nữa. Chúc bạn khoẻ và gặp nhiều may mắn

157638 top -

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Update
PayPal về email:
thuquy.vietditru@gmail.com

Chi phiếu gửi về:
Jimmy Ton
4369 46 St.
San Diego, CA 92115

Việt Nam chuyển tới:
Phạm Thị Tuyết Phượng
Số tài khoản: 4973099
ACB Châu Văn Liêm, TPHCM

Ý kiến về Quỹ VietDitru

*THÔNG TIN QUAN TRỌNG: Do tình hình dịch COVID-19 diễn biến phức tạp, từ ngày 19/3, Đại Sứ Quán và Lãnh Sự Quán Hoa Kỳ sẽ ngừng phỏng vấn cấp xét thị thực. Toàn bộ lịch hẹn từ ngày 19/3 trở đi sẽ bị huỷ. Xem thông tin chi tiết

Image
Image