.
Hồ sơ K1 - Tammy123 - Hỏi ngày phỏng vấn
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

Trong khoảng thời gian ba tháng thì bạn sẽ nhận được thư mời phỏng vấn

89659 top -

bạn ơi! Mình cũng mới nộp P3 vào ngày 29/3, nhưng mình vẫn chưa nhận P4. Một số chị cũng nộp P3 vào tháng 3 nhưng vẫn chưa có P4, nghe nói dạo này HS ở LSQ nhiều lắm nên họ giải quyết hơi trệ Mình định qua lễ 30/5,1/5 thì mình lên hỏi LSQ đây! Bạn có định đi hỏi kỏ mình thấy viết email thường ko hiệu quả bằng hỏi trực tiệp Mình hỏi để do thám HS của mình vì ko biết là có khi họ đã gởi P4 mà Mail bưu điện làm thất lac. Trường hợp này xãy ra rồi -> mình lên phòng TT hỏi cho chắc ăn!

97314 top -
Chào Tammy123, có lẽ bạn đang rất buồn và lo lắng về cho cuộc pv của bạn sắp tới. Thật sự là case của bạn hơi phức tạp.
Nhưng dù thế nào thì bạn cũng phải nhẫn khôn khéo và cố gắng bởi vì bạn đã lỡ leo lên lưng cọp rồi ( ý mình muốn nói là chuyện đâu đã vào đó rồi ).
Bạn hãy cố gắng hiểu ox bạn nhiều hơn về đời tư. Nói chung là khai thác ở ox bạn càng nhiều càng tốt để khi bạn đi pv người ta hỏi bạn, bạn biết mà trả lời.

Thời bạn và ox bạn quen nhau cho tới ngày bạn được pv là hơn 2 năm. Điều đó cũng rất tốt cho K1 thêm vào đó, ox bạn đã về thăm bạn được 5 lần. Bạn hãy đem theo tất cả vé máy bay boarding pass... nói chung bạn có nhiều evidence thi tốt. Có bao nhiêu đem hết bấy nhiêu.

Bạn thấy đó trên diễn đàn mọi người đi pv, nếu lỡ có bi blue bổ túc là chuyện bình thường

*Cố gắng hiểu ox bạn càng nhiều nhiều càng tột

Mình chúc bạn sẽ tư tinh khi đi pv và sẽ ghet pink nhe.

103341 top -
Tammy ơi! Bạn nộp P3 vào ngày mấy và ngày PV là ngày mấy vậy bạn?
Bạn ơi! mình biết một case còn phức tạp hơn cả bạn đó, nhưng chị ấy lại pink ngay lúc PV. nếu bạn mưốn tìm hiểu thêm thì để lại nick yahoo cho mình nhé , mình sẽ kể cho bạn nghe về case của chỉ và cách chỉ tiến hành PV.

103417 top -

Chào bạn,

Trong thời gian này, hôn phu của bạn nên nhờ những người dân cử can thiệp để yêu cầu Tổng lãnh sự quán cứu xét nhanh. Ngoài ra, hôn phu của bạn cũng nên gọi điện thường xuyên (một hay hai tuần một lần) cho Tổng lãnh sự quán.

Thân chào bạn. Chúc bạn gặp nhiều may mắn.

159513 top -

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Update
PayPal về email:
thuquy.vietditru@gmail.com

Chi phiếu gửi về:
Jimmy Ton
4369 46 St.
San Diego, CA 92115

Việt Nam chuyển tới:
Phạm Thị Tuyết Phượng
Số tài khoản: 4973099
ACB Châu Văn Liêm, TPHCM

Ý kiến về Quỹ VietDitru

*THÔNG TIN QUAN TRỌNG: Do tình hình dịch COVID-19 diễn biến phức tạp, từ ngày 19/3, Đại Sứ Quán và Lãnh Sự Quán Hoa Kỳ sẽ ngừng phỏng vấn cấp xét thị thực. Toàn bộ lịch hẹn từ ngày 19/3 trở đi sẽ bị huỷ. Xem thông tin chi tiết

Image
Image