.
Hồ sơ K1 danhvi--HCM2010639088
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

Hi danhvi !
1 tháng rưỡi rồi mà chưa nhận được giấy phỏng vấn cũng lo quá ha , vì mình cũng gần 1 tháng rồi .danhvi cho mình hỏi nếu bạn làm diện K1 , vậy giấy approval của bạn khi nào hết hạn?
Chúc bạn nhận được P4 nhanh nha !

163276 top -

Trước đây mình định làm nhưng cảm thấy sao giống sắp xếp trước nên mình không làm. danhvi có thể xem dùm mình form đó được không I-797. Thanks
blue_sky1526@yahoo.com

163286 top -
Hi danhvi, mình nộp DS230 và ds 2001 lúc 14/6 trước bạn 1 ngày nhưng case của mình sau bạn nữa đó nhưng mình vẫn chưa nhận được thư phỏng vấn , mình có hỏi LSQ và họ trả lời mình không có trong danh sách phỏng vấn tháng 8, có thể họ sẽ sắp xếp vào tháng 9. mình nghĩ case của bạn sẽ cũng gần với mình nên chúng ta phải đợi thôi đừng nôn nóng nhé. Chúc bạn sớm nhận được thư PV

163740 top -
Chào danhvi,

Từ ngày nhận giấy đến ngày PV khoảng 30 ngày

163793 top -

Bạn có làm lễ đính hôn hay đám cưới chưa? mình đang đợi ngày PV để lên lịch đám cưới không biết có chạy kịp không nữa vì ngày nhận thư mời PV đến ngày PV chỉ có 1 tháng thôi , bạn thì sao?

163839 top -
Hi ! theo mình nghỉ theo diện K1 hay kết hôn đều có đậu và rớt, chủ yếu hồ sơ mình làm đầy đủ và chân thật là pass thôi. Hồ sơ tụi mình tự làm và tham khảo trên VDT nên mình đã chuẩn bị rất kỹ rồi, chỉ còn hi vọng có sự may mắn trong ngày phỏng vấn nữa thôi. Có người nói theo diện K1 thì không nên làm đám cưới trước vì phạm luật nhưng mình nghĩ mình làm cho mình chứ không phải làm đối phó với LSQ nên mình và ox sẽ làm đám cưới gần ngày phỏng vấn luôn. Có lẽ lúc này hồ sơ nhiều nên mình đợi lâu. chúc bạn mau có ngày PV nhé

164616 top -
Hi danhvi, mình phải tự mail hỏi LSQ, mình gởi bạn nội dung mail nè.
Dưới đây là thư gởi Lãnh Sự Quán, bạn copy và thay lại theo case của bạn nhé, và gởi tới HCMCinfo@state.gov
Chúc bạn may mắn!
To: U.S CONSULATE GENERAL
4 Le Duan st, District 1, Ho Chi Minh City
Vietnam

Subject : HCM....
Petitioner :.... (thang ngay,nam sinh)
Beneficiary:....... (thang ngày,nam sinh)

Dear U.s. Consulate General,

On…../……/2010, I had send DS230 Part 1 and DS2001 to your Information Department.

Now I’m waiting for an interview day from you. When I have an interview day, please let me know. I’m worring if I will not receive Package for interview day at home.

I’m looking forward to having your reply,
Thank you so much

165126 top -

Chưa có danhvi oi , bạn cò trưóc mình mà vì số case của bạn trưóc mình , khi nào có báo cho mình biết nhé

165817 top -
Hi danhvi , nick minh la behanhlovely143@yahoo.com
mình đang online

165824 top -
chào bạn

Bạn đã lên phòng thông tin của lãnh sự hỏi thử chưa?

Nếu chờ lâu quá thì bạn lên thẳng đó hỏi xem sao

Chúc may mắn

167242 top -

Chao ban

Nếu lãnh sự đã trả lời thế thì đành phải tiếp tục chờ thôi.

Mình vẫn đang chờ P4. Mình mới nộp DS 230 được 12 ngày ah.

Kiên nhẫn nha

Nice weekenda

170129 top -

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Update
PayPal về email:
thuquy.vietditru@gmail.com

Chi phiếu gửi về:
Jimmy Ton
4369 46 St.
San Diego, CA 92115

Việt Nam chuyển tới:
Phạm Thị Tuyết Phượng
Số tài khoản: 4973099
ACB Châu Văn Liêm, TPHCM

Ý kiến về Quỹ VietDitru

*THÔNG TIN QUAN TRỌNG: Do tình hình dịch COVID-19 diễn biến phức tạp, từ ngày 19/3, Đại Sứ Quán và Lãnh Sự Quán Hoa Kỳ sẽ ngừng phỏng vấn cấp xét thị thực. Toàn bộ lịch hẹn từ ngày 19/3 trở đi sẽ bị huỷ. Xem thông tin chi tiết

Image
Image